VFSR -- ปลาอะโรฯ แดง ๆ ตัวเก่าในตู้ใหม่

จริง ๆ แล้วเจ้า "แดงแป้ด" เป็นปลาตัวหนึ่งที่ผมเลือกที่จะให้คนอื่นอุปการะแทน ไม่คิดไม่ฝันเลยว่าการนิรโทษสัตว์ปลาคุ้มครองจะทำให้ผมหัวปั่นได้ขนาดนี้

แต่ไป ๆ มา ๆ คนที่จะอุปการะเค้าเงียบไป และอาการเสียดายปลาก็บังเกิด ไป ๆ มา ๆ ก็เลยต้องเก็บเจ้านี้ไว้อยู่ดี ก็นับรวมเจ้านี้ในการจดสป.ไปแล้วววววว

เดิมทีอยู่ในตู้ 36*24*20 หมักน้ำหูกวางเข้มข้นเลยแหละ ตัวนี้เป็นตัวหนึ่งที่หมักไม่ขึ้นนะครับ

จากคุณ : ปิติ99 - [ 2 ก.ย. 46 23:04:31 ]