รบกวนพี่ปิติ99 และเพื่อน ๆ ช่วยตอบเกี่ยวกับตู้ปลาอะโรด้วยครับ

ตู้ 60*30*30 ทำไมถึงไม่แนะนำให้ใช้กรองข้างตู้ครับ ผมไม่มีความรู้เรื่องกรองใต้ตู้เลยครับ เคยได้ยินมาว่าดูแลยากกว่ากรองข้างตู้เท่านั้น พี่ ๆ เพื่อน ๆ เห็นด้วยหรือไม่ที่จะเลี้ยงอะโรตั้งแต่ตัวเล็กจนโตเลยครับ ก็ซื้อทีเดียวเลยครับ ไม่ต้องเสียเงินอีกครับ นอกจากนี้แล้วผมยังไม่มีความรู้เกี่ยวกับระบบกรองข้างตู้ด้วยครับว่าชั้นใดบ้างต้องมีน้ำและใช้ใดบ้างที่ไม่มีน้ำ และตัวปั๊ม(ที่อยู่ข้าง ๆ กรอง) ต้องเติมน้ำหรือเปล่าครับ มีวิธีดูแลอย่างไรบ้างครับ ขอบคุณพี่ ๆ และเพื่อน ๆ มากนะครับที่ช่วยให้คำแนะนำครับ

จากคุณ : eak/ekachai_mba@yahoo.com - [ 16 ก.ย. 46 20:12:33 A:169.210.13.190 X: ]