โพสรับอรุณกับเจ้าอะโรฯ"แดงอ้วน"--ไหงมันแดงขึ้นได้???

ตอนแรกว่าจะไม่โพสแล้ว แต่พอมาไตร่ตรองอีกที..โพสดีกว่า

แดงอ้วน...ถ้าดูจากกระทู้ก่อนหน้านี้ คงพอจะทราบว่าเป็นปลาที่ผมได้มาแล้วโยนเข้าตู้ล่างปิดfutureboardเลย แบบว่าไม่อยากมอง ...อ้อ หมักน้ำหูกวางด้วย

ไป ๆ มา ๆ ก็สีสันปรากฏอย่างน่าตกใจ ก็เลยย้ายมาอยู่ตู้บน โดยเลี้ยงในน้ำใส(ไม่หมักหูกวาง)

ก็ทำใจว่าสีก็จะdropไปสักหน่อย ซึ่งก็จริงครับ ผ่านไปสักสองอาทิตย์สีก็ลงไปสัก 5-10%

แต่พอผ่านไปอีกหน่อย สีสันกับแดงขึ้นมาอีก ก็เลยเป็นเรื่องประหลาดสำหรับผมที่จะต้องศึกษาเก็บเกี่ยวเป็นข้อมูลต่อไป

จากคุณ : ปิติ99 - [ 24 ก.ย. 46 04:19:35 ]