ขอขอบคุณผู้อุปการะงานมีทติ้งทุกท่าน

งานมีทติ้งครั้งนี้จบไปได้ด้วยดีหลังจากปั่นกาทู้กันมานานนนนนนนน
    จากที่ลงทะเบียนและถูกบีบบังคับกันไว้ทั้งหมด 70 คน ก็มากัน 60 ก่าคน ใครไม่ได้มาก็ให้หมอตรวจดูนะว่ามีอะไรแปลกปลอมอยู่ในท้องบ้างหรือเปล่า

ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณอาจารย์จิตราพรรณที่เอาสไลด์ให้พวกเราได้ดูกัน(แง๊ อดดูง่ะ เสียดายจัง)

แล้วก็คุณพี่ Lake Land(หรือท่านปู้บ้าของเรานี่เอง) ที่ยกไม้ขวดมาให้พวกเราได้ทุบกัน แล้วยังมีไม้นิ้วมาแจกพร้อมความรู้อีกมากมาย

คุณพี่ปู่ตุ๋ย (ในที่สุดปาฏิหาริย์ก็มีจริง)และครอบครัวที่ให้ทั้งของแจก แล้วยังช่วยสาธิตการหั่น หั่น หั่น ให้กะพวกเราด้วย

คุณพี่เด็กแก่ (รู้สึกคราวนี้จะสมบูรณ์ขึ้นจนผิดหูผิดตาไปเลยนะคะ) ที่หลวมตัวขับรถจากกำแพงเพชรขนไม้ต้นน้อยๆแปลกๆมาแจกเด็กๆ

ขอบคุณพ่อหนุ่มคอนหวันที่ยอมทิ้งน้ำกรดลงมากรุงเทพหนึ่งวัน แล้วยังมาออกแรงทุบขวดให้พวกเราอีก เหนี่อยมั้ยจ้า

ขอบคุณคุงchและทีมที่ช่วยจัดการเรื่องสถานที่แล้วยังเก็บกวาดให้เรียบร้อยอีกด้วย

คุณKaostar และทีมเบื้องหลัง ที่จัดการเรื่องเสื้อจนเสร็จทันแจกให้ใส่กันในงาน แต่ขอบอกนะว่าอยากได้สีดำตัวนั้นมากกกกกกกกกกกกก

คุณลุงหนวดที่เอาขนมจีนแกงไก่มาฝาก - เสียดายไม่ได้กินอ่ะมัวแต่กินน่องไก่อยู่ แต่ข่าวว่าเผ็ดเหมือนกันนิ

ขอบคุณคุงDragonite ที่ยอมอดหลับอดนอนทำสปาเก็ตตี้มาร่วมแจม

น่องไก่สุดขอบฟ้าของน้าหน่อยครั้งนี้หอบมาเพียบ ป้าหนอนถ่ายรูปไว้เป็นหลักฐานแล้วใช่ป่ะว่าเข้าท้องใครไปบ้าง อิอิ

ขอบคุณผู้ที่นำหมูสะเต๊ะและขนมหวานทั้งหลายมาช่วย ขอบอกว่าเค็กก็อร่อย ขนมชั้นฟ้าก็ของโปรดเรา ครองแครงทั้งสองแบบนี่เราเก็บกลับบ้านมากินต่อด้วยล่ะ อิอิ

ขอบคุณท่านป้า 180kg ที่เอาใส้กรอกมา แต่หนูยังไม่ได้กินเลยอ่ะ แถมยังช่วยรับลงทะเบียนสมาชิกอีกด้วย

ขอบคุณเคคุงที่ช่วยจัดการเรื่องเสื้อให้กะสมาชิกทุกท่าน

แล้วก็คุงเหลืองจันทร์ที่มาไกลจากจันทบุรีแถมยังเอาปุ๋ยเร่งตาดอกมาแจก เดี๋ยวจะหมั่นให้กล้วยไม้ที่บ้านบ่อยๆนะ

คุงOatz ที่เอามอสมาร่วมแจมสำหรับไม้ออกขวด

ขอบคุณพี่ไม้ดอกหอมและเจ้าเด็กต่างดาวที่คอยช่วยเหลืองานจิปาถะทั้งหลาย
    ไม่รู้ว่าเจ้าเด็กต่างดาวหายงอนรึยังน้อที่ถูกหาว่าขยุ้มเอาเหยี่ยวพม่าไปตั้งครึ่งขวดทั้งๆที่ยังล้างวุ้นไม่เสร็จ โอ๋ โอ๋ โอ๋ แต่ช้าแต่ อย่างอนนะตัวเอง นะ นะ นะ

สุดท้ายก็ขอขอบคุณทุกท่านที่มาร่วมงานและร่วมประมูลของทำให้มีทติ้งครั้งนี้สนุกสนานเป็นอย่างยิ่ง

ปล. ลืมไปได้ไงเนี่ย
    ขอบคุณท่านเจ้าป้าหนอนที่โดดจากรถทัวร์มาช่วยเป็นพีธีกรงานในครั้งนี้  ไม่ต้องทนเด็กต่างดาวมาเป็นตัวสำรอง  เหอๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ปล.2 ถ้าหากลืมใครไปก็ขออภัยด้วยนะค้า เดี๋ยวนึ้ความจำชักจะสั้นลงอ่ะ ขนาดของยังต้องวิ่งไปเอาที่บ้านอีกตั้ง 2 รอบแน่ะ โชคดีนะที่บ้านอยู่ใกล้ 5555555

แก้ไขเมื่อ 17 พ.ย. 46 22:53:42

แก้ไขเมื่อ 17 พ.ย. 46 22:46:13

จากคุณ : Garland - [ 17 พ.ย. 46 22:33:30 ]