...ปลาไม่ค่อยสวยแต่ตัดใจให้คนอื่นไม่ค่อยจะได้ เป็นกันบ้างไหมครับ...

แบบว่าเลี้ยงมานานครับ จริงๆ ก็ไม่ได้ชอบเท่าไหร่ เพื่อนยุให้เลี้ยงครับ
    ครอสบรีดอ่ะครับ จริงๆ แล้วชอบฟรอนโตซ่ามาก ตอนนี้อยากเลี้ยงอีกครั้ง
    แต่เจ้านี่ครองตู้อยู่ครับ จะโล๊ะให้เพื่อนก็เสียดาย อยู่กันมานาน 1ปีกว่าไม่กวนใจเลย
    ที่ผมเคยถามเรื่องฟรอนโตซ่ากับตู้ 20 x 20 x 20 อ่ะครับ คงต้องเลื่อนไปอีก
    จนกว่าเจ้านี่จะมีที่อยู่ใหม่หรือไม่ก็จนกว่าจะมีตู้ใบใหม่ครับ
    เจ้าของตู้ตัวแรก ไตรทองครับ ลำไส้ติดเชื้อตายไปแล้ว
    ให้กินฮิคาริตลอด ตอนนี้ให้กินดราก้อน แต่สีกับหัวก็ได้แค่นี้ครับ
    ไม่รู้ว่าเป็นตัวเมียหรือเปล่า มีเดือยแหลมๆ เล็กๆ ปลายดำๆ อยู่ที่รูทวารด้วยครับ

เอาน่า เลี้ยงๆ ไปก่อน เดี๋ยวก็ได้ฟรอนมาเองแหล่ะ (ปลอบใจตัวเอง)

จากคุณ : บ๊ะย้ง - [ 30 พ.ย. 46 21:34:39 ]