CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

ได้เวลา update เจ้า Happy แล้วครับ ทองอินโดสีเข้มๆ.....

สวัสดีครับ เพื่อนๆทุกๆคน ไม่ได้ update เจ้า Happy มานาน เหตุผลก็คือมีปัญหากับระบบไฟตู้ปลาที่เปิดไฟสองตู้พร้อมกันไม่ได้เนื่องจากเปิดแล้วปลั๊กไฟไหม้

หาสาเหตุอยู่นานจนต้องตามช่างไฟมาดูปรากฎว่ารางไฟที่ผมคิดว่าดีที่สุดกับมีไฟรั่ว ไฟรั่วรอบพลาสติกของรางไฟเลย ที่ผ่านมาเลยต้องปิดไฟซะเป็นส่วนใหญ่ เปิดไฟให้อาหารแต่ล่ะตู้เสร็จต้องรีบปิด จนสุดท้ายแม้ไม่ต้องเปิดไฟ

ปลั๊กของรางไฟที่ซื้อมาอย่างดีที่สุดก็ไหม้กลิ่นทั่วบ้านเลย พอช่างไฟบอกสาเหตุว่าวางรางไฟบนตู้ปลาชั้นล่างมันชื้นแล้วไฟมันอาร์คตลอดเวลา ก็ขอเตือนเพื่อนๆว่าวางรางไฟห่างๆตู้และไม่มีความชื้นจะดีที่สุดครับ

จากคุณ : festae2002 - [ 28 มิ.ย. 47 02:41:26 ]