CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

วันนี้ไปรับ RTG มาครับแทนเจ้าทองอ่อนที่ตายไป

เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมาไปเดินงานประมงที่อิมเพ็คมาได้กรองนอกมา 1 เครื่องขากลับแวะ จตุจักรพล่าซ่าครับเดินดูหลายร้านคิดว่าจะอัพเกรดเลี้ยง RTG แทนเจ้าทองอ่อนที่ตายไปเมื่อเดือนก่อนสุดท้ายมาจบที่ร้าน Kassama aquarium ครับ เพราะดูมาหลายร้านสีไม่ค่อยเข้มเลยมาเจอตัวนี้สีเข้มดี เครื่องใหญ่ด้วยเลยตัดสินใจเลย ราคาค่อนข้างแพงกว่าตัวอื่น จบที่17*** ครับเลยมัดจำ2***และวันนี้ก็ไปรับมาแล้ว(อังคาร) ตามใบระบุว่า  Red Tail Golden ของ Kin Star Aqua World ครับ ขนาดประมาณ6-7 นิ้ว เอาลงตู้แล้วครับไม่ค่อยตื่นเท่าไรลงตอนบ่ายตอนดึกเห็นกินหนอนนกไปหลายตัวเหมือนกัน ลืมบอกไปเพื่อนรวมตู้มี อินซีเน็ด 1 ตัว นกแก้วเลิฟ 2 ตัว บีเซีย 2 ตัว และหมูอินโด(ตัวเล็กๆ) 2 ตัว และปลาแมว(ตัวเล็กๆ) 2 ตัว ส่วนเจ้านักเลงโต เสือตอตัวใหญ่กว่าฝ่ามือเล็กน้อยโดนย้ายไปตู้เล็กครับไม่กล้าเสี่ยง ฮิฮิ แล้วไงถ้าถ่ายรูปแล้วจะเอามาลงเพื่อถามความเห็นพี่ๆเพื่อนๆนะครับ อ่อลืมบอกไปแฟนตั้งชื่อว่า เจ้าโชคลาภ ครับ(สงสัยมาวันใกล้หวยออก)

จากคุณ : DANG DK - [ 29 มิ.ย. 47 23:44:20 ]