CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

ขอกำลังใจให้พ่อพลายด้วยค่ะ ตอนนี้ป่วยค่อนข้างหนัก !!

เนื่องจากตอนนี้คุณเติร์ก หรือคุณพ่อพลาย ป่วยด้วยโรค SLE หรือโรคพุ่มพวง ขณะนี้เข้ารับการรักษาตัวอยู่ที่โรงพยาบาลในจังหวัดเชียงใหม่
    เติร์กเข้าโรงพยาบาลตั้งแต่เมื่อตอนเช้าของวันนี้ แต่อาการทรุดลง เมื่อช่วงเที่ยงมีโอกาสได้ไปเยี่ยมพบว่าอาการค่อนข้างน่าเป็นห่วงมาก ปันเห็นแล้วรู้สึกกลัวเลยค่ะหน้าตา ตัวบวมไปหมดทั้งตัว มีผื่นแดงขึ้นที่หน้า ปวดแสบปวดร้อนตามข้อนิ้วมือ นิ้วเท้า และกล้ามเนื้อ มีไข้ต่ำ ๆ ซึ่งยังอยู่ในระดับที่ไม่น่าไว้ใจ ปันก็ไม่รู้จะช่วยยังไงเหมือนกันนะคะ แต่มีโอกาสได้คุยกับรุ่นพี่ที่เป็นหมอได้ความว่า ถ้าคนป่วยมีกำลังใจที่ดีก็จะช่วยให้ฟื้นตัว
    ได้เร็ว ปันเลยอยากจะมาขอกำลังใจจากสมาชิกชาวคลับจตุจักร ที่รู้จักกับเติร์ก หรือคุณพ่อพลาย ช่วยกันส่งกำลังใจให้ด้วยค่ะ ปันจะเอาไปให้เค้าดู
    ที่โรงพยาบาล ว่ามีคนส่งกำลังใจให้ เผื่อจะช่วยให้เค้ามีกำลังใจดีขึ้นมาบ้างเพื่อต่อสู้กับโรคนะคะ ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ

ขอแนะนำตัวเล็กน้อยค่ะ ปันรู้จักห้องคลับเจเจนี่จากเติร์กหรือคุณพ่อพลายน่ะค่ะ เลยเข้ามาเป็นสมาชิกแบบแอบแฝงมาได้ระยะหนึ่งแล้ว ชอบที่ไม่มีการทะเลาะกัน ทุกคนรักกัน และสนุกสนานกันดีค่ะ อ่านแล้วก็ได้รอยยิ้มทุกครั้ง หายเครียดเลยค่ะ

จากคุณ : ปัณฑิตา - [ วันอาสาฬหบูชา 19:39:02 A:202.5.87.38 X: ]