CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

fluorescent lamp for aquaria review

ผมเองก็เลือกไม่ค่อยถูกเหมือนกันว่าจะเลือกหลอดอะไรดีในท้องตลาดมีหลากหลายยี่ห้อ หลักๆการดูก็คงยึดตามกระทู้ที่แล้วนะครับ ผมคงไม่ฟันธงไปว่าอะไรดีอะไรไม่ดีแค่เอาข้อมูลที่เป็นประโยชน์มาให้เพื่อนๆดูกันง่ายๆแล้วใช้ความรู้ที่มีอยู่กับประสปการณ์ในการเลือกนะครับ

ยี่ห้อแรก Sylvania อันนี้ web ให้ข้อมูลมาดีอ่านง่าย รุ่นที่ใช้สำหรับตู้ไม้น้ำคือ Aqua star ซึ่งเป็น full spectrum ดูข้อมูลกันเลยนะครับ

จากคุณ : Banx - [ 4 ส.ค. 47 09:29:50 ]