CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

///อยากถามเรื่องการล้างตู้อะโรที่ปูพื้นด้วยหินครับ///

ตู้ปลาผมเป็นแบบกรองข้าง รองพื้นด้วยแผ่นจิ๊กซอว์ปูทับด้วยหินครับ เลี้ยงอะโรแค่ตัวเดียวครับ อยากทราบว่าต้องเปลี่ยนน้ำแบบล้างตู้กี่เดือนครั้งครับ?...ตอนนี้ผมเลี้ยงมาได้3เดือนแล้วครับ

เวลาล้างตู้ ต้องคุ้ยลื้อด้านล่างใต้หิน ใต้แผ่นจิ๊กซอว์ออกมาทำความสะอาดด้วยหรือเปล่าครับ?

สุดท้าย...เห็นพี่ๆ เพื่อนๆ หลายคนที่ปูหิน เวลาล้างตู้มักจะย้ายปลาออกก่อน เราจำเป็นหรือเปล่าครับ ผมว่ามันลำบากที่จะย้ายปลาครับ ไม่ค่อยอยากไปยุ่งกะเค้ามากนัก...

ขอบคุณพี่ๆเพื่อนๆทุกๆคนครับ

จากคุณ : stan! - [ 10 ส.ค. 47 21:30:32 ]