CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

ปลาเสือลายเมฆ

เจอที่ Sunday เลยเอามาเลี้ยง 3 ตัวน่ะครับ ตัวเล็กติ๊ดเดียว
    เอามาเลี้ยงกับเสือตอ นึกว่าจะโดนกิน (หรือว่ามันยังไม่หิว) ปลากฏว่ารอดครับ (อนาคตไม่แน่ แหะ ๆ)
    คือว่าผมพยายามหาข้อมูลปลาพันธุ์นี้ แต่หาไม่ได้เลย อาจเป็นเพราะชื่อผิดหรือเปล่าไม่แน่ใจ
    ผลยังไม่เห็นมันกินอาหารน่ะครับ ไม่รู้ว่าต้องเลี้ยงด้วยอะไร แล้วเลี้ยงรวมกันจะโดนหม่ำไหม
    วานเพื่อน ๆ ปลาสวยงามช่วยแนะนำด้วยครับ

จากคุณ : Twin Goliath - [ 16 ส.ค. 47 13:32:46 ]