CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

วิธีจับปลาสายน้ำผึ้งของผม

ก่อนกลับบ้านขอตั้งกระทู้เล่นๆสักกระทู้นะครับเป็นวิธี
    ง่ายๆของผมเองคิดว่าคงไม่ไร้สาระเกินไปนักครับ
    ปลาสายน้ำผึ้งนั้นค่อนข้างรวดเร็วมากเมื่อใส่ลงไป
    แล้วจะด้วยเหตุผลใดก็ตามแต่ เมื่อต้องการจะนำออก
    มานั้นก็ไม่ใช่เรื่องง่ายนักเพราะส่วนมากจะติดตรง
    มีต้นไม้น้ำ วิธีผมก็หาขวดเปล่าๆ สักหนึ่งขวดตัดตรงก้น
    ขวดพอให้มีช่องสักครึ่งวงกลม

จากคุณ : ลูกเฟิร์น - [ 16 ส.ค. 47 17:29:31 ] ส่งภาพนี้เข้ามือถือ