CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

มาแล้วครับ "น้องส้ม" ในวัยรุ่น(หรือยังนาาาา)

เวลาก็ผ่านมาได้ 1 ปีไวเหมือนโกหกเลย กับการพัฒนาการของน้องส้ม รวมไปถึงน้องใหญ่กับน้องเล็กด้วย เพื่อนทั้งสามได้ผ่านศึกมามากมาย ไม่ว่าจะเป็นกระโดดชนคาน ไฟดับ ฯลฯ แต่ก็ผ่านมาได้ด้วยดี ปัจจุบันเพื่อนทั้งสามอยู่ร่วมกันอย่างมีความสุขมีกระทบกระทั่งกันบ้างเวลาหิว ส่วนสิ่งแวดล้อมในตู้ ก็ไม่มีไม้น้ำและก้อนหินก้อนใหญ่แล้ว เพราะกินพื้นที่มากและทำให้น้องส้มโดนหินบาดเรื่อยเวลาจกอาหาร ตอนนี้น้องส้มก็ขนาดประมาณ 13" ตู้เดิม กรองเดิม หลอดไฟเดิม ค่าPh - 6-6.5 ค่าNo2 - <0.3 mg/l อุณหภูมิก็ประมาณ 31 องศา อาหารหลักก็เป็น เนื้อกุ้งแกะเปลือกแกะหัว รองมาก็เป็นปลานิล กบ มาชมกันเลยดีกว่าครับ (รูปไม่ค่อยชัดเหมือนเดิมนะครับฝีมือยังห่วยอยู่กำลังหัดอยู่ครับ)

จากคุณ : ชัยอโร - [ 25 ส.ค. 47 09:30:56 ]