CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

ภาพตัวอย่าง--ตู้ปลาที่มีระบบกรองล่าง

จริง ๆ แล้ว...ผมเคยโพสกระทู้นี้เมื่อสองปีที่เป็น  และปัจจุบัน..กระทู้นี้ก็สลายไปตามกาลเวลา

แต่ก็มีความรู้สึกว่า...หลาย ๆ คนที่เป็นผู้เลี้ยงมือใหม่นั้น ยังไม่เข้าใจเกี่ยวกับระบบกรองล่างดีพอ

และก็โชคดีของผม  ที่ผมได้เซฟกระทู้นี้ไว้ในเครื่องคอมฯเครื่องเก่า  พอดีได้ฤกษ์ไปขุดข้อมูลมาโพสให้ชมกันนะครับ

ถือว่าฉายหนังเก่านะครับ  ใครที่ได้ดูแล้วก็ถือว่า..ย้อนอดีตก็แล้วกัน

ตู้ใบนี้..ผมใช้เลี้ยงอะโรฯแดงรวม  ปัจจุบันก็จะ 2 ปีแล้ว  ซื้อตู้รวมเป็นตู้ที่มีของเสียมหาศาล  ยิ่งโตยิ่งกินเยอะ  ของเสียเยอะมากกกก ใยแก้ว..ไม่ถึงอาทิตย์ก็ดำเป็นโคลนไปซะแล้ว

แต่นี่ก็คือเหตุผลที่ว่า...เลี้ยงอะโรฯรวม ต้องใช้กรองใหญ่ เพราะของเสียเยอะมากกกครับ

แก้ไขเมื่อ 18 ก.ย. 47 11:04:56

จากคุณ : ปิติ99 - [ 18 ก.ย. 47 11:01:10 ]