CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

ถามครับถามฟาแลน

1คือผมเอาฟาแลนสองต้นมาครอสกันเนี่ยจะได้สีอะไรหรือครับ ระหว่าง phuketbeauty สีขาวปากแดง ครอสกับ HappyValentine สีม่วงชมพู อ่ะครับ แล้วสีของลูกที่ออกมานั้นขึ้นอยู่กับอะไรครับ(พ่อแม่)
    2ถ้าเกิดกล้วยไม้ที่สกุลห่าง ๆ กันสามารถเอาผสมกันได้หรือมั้ยครับ คือตอนนี้ที่บ้านกุหลาบรอเรนเซียที่บ้านกะลังออกดอกอ่ะครับกะว่าจะเอาเข็มแสด กะช้างแดง ลองผสมดู แล้วลูกที่ออกมาจะเป็นยังไงครับกลายเป็นต้นไม้ประหลาดหรือเปล่า
    3สอบถามเรื่องเกี่ยวกับหนังสือกล้วยไม้อ่ะครับเพื่อน ๆ พี่ ๆ ใช้หนังสือกล้วยไม้เล่มไหนศึกษาหาความรู้กันหรือครับ ช่วยแนะนำด้วยตอนนี้ผมมีอยู่เล่มคือของอาจารย์อบฉันท์ อยากได้ที่เกี่ยวกับแคทอ่ะครับ

จากคุณ : เดอะหมี - [ 20 ก.ย. 47 12:23:37 A:202.133.182.69 X: ]