CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

รองเท้านารีเมืองกาญจน์ไม่ยอมโต

สวัสดีปีใหม่นะครับ พี่ๆ น้องๆ ทุกคน
    มีปัญหามารบกวนพี่ ๆ น้องๆ ตั้งแต่ต้นปีเลยครับ
    คือว่า รองเท้านารีเมืองกาญจน์ที่ซื้อมาประเดิมพร้อมกับดอยตุง (หวังว่าคงจำกันได้) มันไม่ยอมโตเลยครับ ตอนนี้ผ่านมาเกือบ 3 เดือนแล้ว ไม่มีอะไรงอกออกมาเลย แต่ก็ไม่ตาย ไม่เน่า เหมือนกับโดนสต๊าฟไว้เลยครับ งงไปหมด (กลัวมันจะตายด้วย) ก็เลยต้องรบกวนถามพี่ๆ ครับ ว่าจะต้องเริ่มแก้ปัญหายังไง (เริ่มไม่ถูกเลยครับ งง ไปหมด)
    และปกติเมืองกาญจน์เนี่ยชอบอากาศแบบไหมครับ และต้องดูแลยังไงครับ

ปล. ส่วนดอยตุงสบายดีทุกประการครับ แตกกอเพิ่มแล้ว แต่ไม่เป็นดอกสงสัยต้องเลี้ยงเป็นไม้ใบอีกละ
    ส่วนสถานที่ปลูก ผมวางไว้ที่ริมระเบียงครับ ไม่โดนแดดครับ แต่ก็พอมีแสงบ้างครับ ไม่ถึงกับร่มทีเดียว รดน้ำโดยใช้ foggy ฉีด เช้าและเย็น ให้ปุ๋ยออสโมโคท และฉีดเร่งรากด้วยครับ

ขอบคุณครับ

จากคุณ : KEITH - [ 4 ม.ค. 48 14:13:20 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป