CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

เครื่องปลูกของรองเท้านารี

เครื่องปลูกของรองเท้านารี ไช้อะไรดีครับ

ปรกติที่ผมใช้ๆอยู่ ก็คือกาบมะพร้าวสับ เล็กๆๆๆ (สับเอง)
    ถ่าน/อิฐ ทุบๆๆ เล็กๆ ข้างล่างก็เอา ถ่านปนอิฐรองไว้ คับ

* เคยไช้แต่แบบนี้อะครับ (เลี้ยงไม่ค่อยเป็นอะ)

ขอข้อมูลการเลี้ยง Paph. delenatii  ผมปลูกอยู่กทมอะครับ
    ไม่ทราบว่าเลี้ยงตัวนี้รอด ? ครับ (และ ปรกติ กทม ตัวไหนปลูกดีๆบ้างครับ)

แก้ไขเมื่อ 08 ก.พ. 48 03:24:02

จากคุณ : Angel.. - [ 8 ก.พ. 48 03:19:14 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป