CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

รบกวนดูกระทู้นี้หน่อยนะคะ บางแก้วหาบ้านค่ะ

ตามที่เคยโพสต์เรื่องยัยหนูซินดี้ไว้ ว่ามาม้าต้องหาข้าวให้เค้าทุกวัน
    มาม้าเลยต้องหาข้าวให้หมาตัวอื่นด้วย(มาจากไหนไม่รู้) ก้อมี
    1. เจ้าแดง หมาไทย น่าจะผสมหลังอาน
    2. ซินดี้
    3. ตัวเล็ก
    4. ตัวใหม่ค่ะ น้องบางแก้ว

ตัวที่จะรบกวนให้พวกพี่ๆช่วยกันหาบ้านให้ก้อคือเบอร์ 4 เนี่ยแหล่ะค่ะ
    คือ3ตัวแรกเค้าจะเข้ากลุ่มกันดีแล้ว ไม่กัดกัน แต่พอเจ้าตัวใหม่เข้ามา
    เมื่อซักเดือนก่อน เค้าก้อไม่ยอมให้เข้ากลุ่มค่ะ ไล่กัด แย่งข้าว ฯ
    บางแก้วตัวนี้โผล่มาจากไหนไม่รู้ เห็นคุณแม่บอกว่ามาพร้อมกับ
    ที่มีคนงานก่อสร้างมาสร้างบ้านที่หน้าปากซอยน่ะค่ะ แต่หาเจ้าของไม่ได้
    สภาพโทรมเช่นเคย

จากคุณ : น้ำชาใบเตย - [ 2 เม.ย. 48 18:47:05 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป