CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

@ครัวนี้ไม่มีกัด@Vol.4 ขอเสนอ "เมนู seafood แซบๆ แก้เลี่ยนจากเมื่อวาน" ค่า...

...หลังจากโดนกระหน่ำด้วยอาหารฝรั่งแบบ full course จากเมื่อวาน บวกกับได้อ่านกระทู้อาหารไทยของพี่พิมแล้ว...

วันนี้ เมนู "ตามใจฉัน" ค่า :D
    อยากทานอะไรแซบๆๆๆๆๆๆ อย่างรุนแรงค่ะ

...ทำไงดีน๊อ รู้วิธีทำ แต่ทำไม่เป็น .. หันไปหันมาไปเจ๊อะพี่สาวใจดีอีกคนเข้า หุหุ ...เสร็จตรู
    ว่าแล้วก็ย่างสามขุมเข้าไพร้อมส่งสายตาปิ๊งๆๆๆๆๆๆ เช่นเคยค่ะ...

ไม่กัดค่ะ : ตะเอ๊งงงง... ในตู้เย็นมีปลากระพงอยู่ช่ายม๊ายยยยยยย... :D
    พี่สาว No.2 : ... มีจ้า มี ^^'
    ไม่กัดค่ะ : เค้าอยากหม่ำปลากระพงทอดราดน้ำปลากะยำมะม่วงแซบๆ อ่า... นะๆๆๆๆๆๆ
    พี่สาว No.2 : ทำไงอ่ะ ปลาทอดน้ำปลา? ทำไม่เป็น...?
    ไม่กัดค่ะ : เอาหน่าๆ... เดี๋ยวบอกให้... นะๆ
    พี่สาว No.2 : ...-__-' ก็ได้ๆ (ทำไมมันไม่ทำเองฟะ?)
    ไม่กัดค่ะ : อยากกินปลาหมึกย่างตัวโตๆ จิ้มน้ำจิ้มเผ็ดๆๆๆๆ แบบรถเข็นด้วยอ่า...
    พี่สาว No.2 : -__-' ...เอาตังมาสิ เดี๋ยวไปซื้อปลาหมึกให้
    ไม่กัดค่ะ : เอ้อ... อยากกินปลาสำลียำมะม่วงด้วยแฮะ... :D
    พี่สาว No.2 : อยากทีละอย่างสิ... พอแล้ว เดี๋ยวก็ท้องแตกตายหรอก.. หิวหละสิ ไปหาอะไรรองท้องก่อนไป๊...
    ไม่กัดค่ะ : งือออออ.... =__='

สรุป... เมนูวันนี้นะคะ
    "ปลากระพงทอดน้ำปลา สูตรคนทำไม่รู้ คนรู้ไม่ทำค่ะ ...อิอิ ทานกับยำมะม่วงรสแซบ เปรี้ยวๆ เผ็ดๆ ค่า"

จากคุณ : ไม่กัดค่ะ - [ 4 ก.ค. 48 20:30:44 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป