CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

................. ถามเรื่่องสลิปธนาคารที่เป็นเรื่องราวกันอยู่ตอนนี้อะคับ .....................

พอดีผมติดตามอ่านอยู่ตลอดเลย แล้วก็นั่งคิดตาม วิเคราะห์ตามไปด้วย

สงสัยอยู่อันนึงว่า ...

สลิปที่คุณที่ชื่อ "แม่ชินจัง" เอามาโพสต์นั้น

ตกลงได้พิสูจน์ หรือสอบถามไปที่ธนาคารรึยังครับว่า บัญชีนั้นมันมีอยู่จริงมั้ย

เห็นพูดกันว่า มันได้ถูกปิดไปแล้ว

แล้วมันถูกปิดไปแล้ว ก่อน หรือ หลังที่จะมีการโอนเงินเข้าบัญชีเหรอครับ

ผมสงสัยมากๆเลย แล้วก็มานั่งคิดว่า

ถ้ามันถูกปิดไปก่อนที่จะมีการโอนเงิน

แล้วสลิปมันออกมาได้ยังไงอะครับ ถ้ามันออกมาได้

เป็นไปได้กรณีเดียวคือ มีการทำสลิปปลอมขึ้น (ผมวิเคราะห์พอใช้ได้มั้ยคับ)

โห .. ถ้าปลอมเอกสารธนาคารนี่

ไม่ลงทุนไปหน่อยเหรอครับ กับเงินไม่เท่าไหร่เอง

เสี่ยงติดคุกอีก ถ้าธนาคารเค้าจะเอาเรื่อง

แต่ถ้าบัญชีนี้มันถูกปิดทีหลังจากการโอนเงินเกิดขึ้น

เราพอจะตามได้มั้ยครับ ว่าบัญชีเป็นของใคร แล้วเค้าได้เงินไปจริงหรือไม่

ผมว่า ...

ที่ผมสงสัยมาเนี่ย ผมต้องอ่านพลาดตอนไหนไปซักตอนแน่ๆเลย

เพราะไม่เห็นมีการพูดถึงเรื่องนี้กันต่อเลยอะคับ

ยังไงช่วยไขปริศนาด้วยนะครับ

จะได้ติดตามเรื่องราวได้อรรถรสขึ้น

แต๊งกิ้วครับ

อ้อ ...

ผมก็เคยบริจาคเงินให้หมาๆทั้งหลายด้วยน้าาาาาา

ผมน่าจะถามได้ใช่ปะคับ ฮึ่มมมมมม

ห้ามมาค่อนขอดผมล่ะ อิอิ เดี๋ยวจับกัดก้นซะเลย

จากคุณ : สะปอยตะเยอแนม - [ 10 ต.ค. 48 23:53:20 A:83.77.64.27 X: TicketID:102814 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป