CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

เรื่องส่งลูกสาวไปเมืองนอกค่ะ

ขอบคุณคุณ AUTUMN LEAVESและ คุณตานมากเลยค่ะ
    แต่อยากให้เผยแพร่ข้อมูลเป็นความรู้ให้กับแม่ทุกคนที่เข้ามาใน "ไกลบ้าน"ค่ะ
    คงไม่ผิดนะคะ ที่ลูกกระตือรือร้น รักเรียน ใฝ่ดี แล้วแม่เป็นกำลังใจให้ลูกตลอดมา
    แต่การที่แม่คนนึงไม่ได้ทราบข้อมูลอะไรมากมายนัก ยินดีที่จะรับฟังความคิดเห็นของผู้ที่มีประสบการณ์ คงจะไม่คิดว่า โง่แล้วอวดฉลาด นะคะ
    จริงอยู่ การที่พร้อมจะสนับสนุนลูกแล้วไปเข้าทางของกลุ่มธุรกิจแบบนี้ อาจเหมือนใช้เงินไม่เป็น แต่สำหรับเด็กที่มีความตั้งใจจริง คุณตานคิดว่า คนเป็นแม่ ควรทำอย่างไรคะ

ถ้าเป็นไปได้ อยากจะให้ผู้ที่มีประสบการณ์มาแลกเปลี่ยนความรู้กัน มิฉะนั้น ผู้ไม่รู้ก็ยังคงไม่รู้ต่อไป และอาจจะทำให้กำลังใจของผู้ที่ไม่รู้เหล่านั้น หมดไปด้วย
    หรือถ้าเกรงว่าจะเป็นการ "ขัดขา"ใครบางคน ก็เมล์มาคุยกันได้ค่ะ ที่ icouldtry@hotmail.com
    ขอบคุณมากๆเลยนะคะ :)

แก้ไขเมื่อ 19 ม.ค. 49 00:00:49

แก้ไขเมื่อ 18 ม.ค. 49 23:56:35

จากคุณ : อาซาเลีย - [ 18 ม.ค. 49 23:54:19 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป