CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

กรี๊ดๆๆๆ มือถือที่ลงเครื่องซักผ้าหายป่วยแล้ว ไม่น่าเชื่อ เอาล่ะ ใครที่จะโทรมาปรึกษาอะไรก็โทรมาได้ตามปกติแล้วครับ

สืบเนื่องจากกระทู้

แจ้งข่าวเศร้า (สำหรับผม)
    http://www.pantip.com/cafe/klaibann/topic/H4027505/H4027505.html

ที่ผมเอามือถือลงซักในเครื่องซักผ้า พร้อมกับกางเกงยีนส์

หลังจากอดใจรอมาหลายวัน วันนี้ลองใช้ดู ปรากฏว่า พระเจ้ายังปราณี อิอิ

ขอ"ยาด เอาข้อความที่กรี๊ดกร๊าดกะเพื่อนๆใน MSN มาแปะเลยแล้วกัน จะได้รู้ว่า ดีใจแค่ไหน 555

อ้อ มือถือใครตกน้ำ จะเอาวิธีผมไปใช้มั่งก็ได้นะครับ  เผื่อมันจะฟื้นคืนชีพมาบ้าง

------------------------------------------------------------------

กรี๊ดดดดดดดดดดดดด มือถือเราไม่เป็นอะไรเลย ก๊ากกกกก กรี๊ดดดด ดีใจเว้ย โทรศัพท์เครื่องนี้จะเป็นเครื่องที่สะอาดที่สุดในโลก เพราะผ่านการซักล้าง
    ด้วยเครื่องซักผ้าขนาด 8 กิโล และผงซักฟอกเข้มข้น เพราะใช้ซักชุดไปฟาร์ม เป็นเวลาถึง 1 ชั่วโมง 55555

อดใจไม่เปิดเครื่องเลย ตั้งแต่เอามันลงซักวันจันทร์ที่ผ่านมา กลับจากฟาร์มทุกวันก็เอาออกไปตากไว้นอกบ้าน (ในร่ม) แดดมันแรง ความร้อนก็แผ่มาถึงข้างในร่ม ตากไว้บนโต๊ะแบบนั้น จนค่ำ ก็เก็บ สี่ห้าวันต่อกัน วันนี้เลยลองดู จอก็ไม่เสีย ทุกอย่างปกติ ลำโพง ไมโครโฟน ฯลฯ กรี๊ดดดด ดีใจๆๆ 555 บ้าไปแล้ว smile

จากคุณ : ดอส - [ 21 ม.ค. 49 21:17:08 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป