CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

จะไปอังกฤษ แล้วต่อไปฝรั่งเศสกับอิตาลี (แบ็กแพ็ค) รวม 2 อาทิตย์ เที่ยวยังไงให้คุ้มคะ + การขอ Schengen Visaคะ

จะไปเยี่ยมเพื่อนที่อังกฤษ ช่วงเดือน เมษาค่ะ
    มีเวลา 2 อาทิตย์ เลยจะไปเที่ยวฝรั่งเศสกับอิตาลีทีเดียวเลย

กะจะอยู่อังกฤษ5-6วัน แล้วไปเที่ยวฝรั่งเศสกับอิตาลีต่อค่ะ อีก 6-7 วันที่เหลือ
    อยากขอตำแนะนำเส้นทางการเดินทาง สถานที่พัก สถานที่ท่องเที่ยว อยากเที่ยวให้คุ้มมากที่สุด อยากไปแบบโซนนึงมีที่เที่ยวเยอะ เที่ยวเจาะได้นานๆอ่ะค่ะ
    *เน้นเที่ยว2แบบผสมคือประวัติศาสตร์กับในเมือง ย่านการค้า

ที่สำคัญอยากรู้ค่าครองชีพที่นั่น อยากรุ้ว่าต้องใช้งบทั้งหมดเท่าไร
    *อยากเที่ยวเยอะๆ แต่งบน้อยค่ะ เศร้าจริงๆ -__-'

แล้วถ้าไปสองประเทศนี้แต่พูดภาษาเค้าไม่ได้จะมีปัญหามากมั้ยคะ (ได้แค่อังกฤษค่ะ ภาษาฝรั่งเศสที่เรียนมาลงหม้อไปหมดแล้ว)

รบกวนถามอีกเรื่องค่ะ...
    นอกจากวีซ่าอังกฤษแล้ว ต้องขอ Schengen Visa เพื่อเข้ายุโรปด้วยใช่มั้ยคะ อยากรุ้ว่าวีซ่าชนิดนี้ขอยังไง แล้วขอยากมั้ย เนื่องจากไม่ได้ไปเป็นทัวร์ เรื่องหลักฐานเกี่ยวกับการประกันสุขภาพเลยไม่รู้ว่าจะจัดการยังไง เท่าที่ไปดูในเว็ปมา วงเงินประกันสูงถึง30,000 ยูโร เรื่องนี้จำเป็นต้องมีมั้ยคะ แล้วควรจะจัดการยังไงดี ขอคำแนะนำด้วยคะ

จากคุณ : TANUKI - [ 26 ม.ค. 49 00:42:59 A:161.200.170.87 X: ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป