CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

2nd day in Singapore: City Tour

สวัสดีค่ะ

Omatase shimashita ...

หลังจากเลิกงานก็รีบบึ่งกลับบ้านทันทีค่ะ เพราะข้อมูลการท่องเที่ยว
    brochure ตลอดจน map ของสถานที่เที่ยวในสิงคโปร์ที่จะว่ากัน
    ในวันนี้ล้วนแต่เก็บไว้ที่บ้านหมด อิ อิ

จำได้ว่าเช้าวันที่ 2 ของการมาพักผ่อนที่สิงคโปร์ครั้งนี้ก็เป็นเช้า
    ที่สดใสอีกเช่นกัน อากาศงี้กำลังดี แดดกำลังอุ่นไม่ร้อนหรือ
    ไม่มีฝนตกเลย พวกเราออกมายืนรอรถ shuttle bus ที่เป็นบริการ
    ของ Water Place ราว ๆ 10 โมงเช้า (ออกสายไปมั้ยคะเนี่ย)

รถ shuttle bus นำเรามาส่งที่ Suntec City ซึ่งเป็นสถานที่
    ช้อปปิ้งขนาดใหญ่ของชาวสิงคโปร์และนักท่องเที่ยวจากต่างถิ่น
    ใกล้ ๆ กับ Suntec City จะมี Carrefour (ห้างยี่ห้อฝรั่งเศสเหมือน
    บ้านเราแหล่ะค่ะ) Millenia Walk ซึ่งเป็นห้างเพิ่งเปิดใหม่อยู่ใกล้ ๆ กัน

ที่ Suntec City นี้เป็นสถานที่ที่เป็น Tourist Center ด้วยค่ะ
    ที่นี่จะมีทัวร์ขายหลายเจ้าแล้วแต่คุณจะเลือก หรือถ้าไม่มาซื้อทัวร์
    ก็สามารถเข้ามาหยิบ brochure ของสถานที่ท่องเที่ยวต่าง ๆ
    เอาไปศึกษาข้อมูลแล้วเที่ยวเองก็ยังได้ (หยิบไปมากเท่าไหร่
    ก็เอาไปค่ะ เจ้าหน้าที่เค้าไม่ว่าหรอก) หรือจะหยอด 1 เหรียญ
    search หาข้อมูลทางอินเตอร์เนตก็ได้ แถว ๆ นั้นเค้าก็มี Internet Cafe
    ให้เล่นค่ะ

Suntec City นี่เราผ่านบ่อยแทบจะทุกวันค่ะ เพราะ Shuttle bus
    ของแมนชั่นต้องพาเรามาส่งที่นี่ซึ่งเป็นจุดหมายปลายทาง สัญลักษณ์
    หรือ landmark ของ Suntec City ก็คือ Fountain of Wealth
    ตามที่เห็นในภาพข้างล่างค่ะ

จากคุณ : Tai-Sarunya - [ 26 ม.ค. 49 18:02:15 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป