CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

กำลังจะโดนไล่ออกจากประเทศค่ะ ถ้าระหว่างประเทศเยอรมัน ออสเตรีย และเนเธอร์แลนด์ประเทศไหนที่ค่าครองชีพน่าจะถูกที่สุดคะ ? :)

พอดีว่า มาทำงานค่ะ ได้วีซ่าเชงเก้นมาหกเดือน ..แต่ว่าเดือนหน้าจะต้องออกจากสวีเดน เพราะจะเกิน 180 วันแล้วจะต้องเสียภาษี (ภาษีมันแพงน่ะค่ะ ^^" ).. จำเป็นต้องหาประเทศอื่นอยู่ไปก่อนประมาณเดือนนึง จนกว่าจะได้วีซ่าลัตเวียซึ่งเป็นโปรเจ็กท์ถัดไปน่ะค่ะ (งงไม๊ค่ะ ^^")
    ขอถามผู้รู้ค่ะ ว่าถ้าระหว่างประเทศเยอรมัน ออสเตรีย เนเธอร์แลนด์ ค่าครองชีพของประเทศไหนน่าจะต่ำที่สุดคะ (แบบว่าจะได้ประหยัดๆ) ตอนนี้กำลังมองหาอพาร์ทเม้นไม่แพงมากสำหรับเช่าเดือนนึงน่ะค่ะ .. มีใครแนะนำเมืองไหนไหมคะ .. ไม่ต้องอยู่เมืองที่ดังๆ ก็ได้ค่ะ :)

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

จากคุณ : chirala - [ 28 ม.ค. 49 08:22:33 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป