CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

!! ไม่อยากอ้วนคนเดียวค่ะ !!

++ ขนมบ้าบิ่น ++

เป็นขนมหวานชิ้นแรก ที่ทำได้สำเร็จโดยไม่ผิดพลาด คือปกติ แล้ว  ตัวเองก็เป็นคน  ที่ค่อนข้างหวานอยู่แล้วง่ะค่ะ...โอ้ย...อย่าเพิ่ง...อ้วกนะค่ะ.. ประเดี๋ยวขนมจะไม่เสร็จค่ะ  ได้สูตรนี้...มาจากหนังสือชาวไทย  ฉบับไหน ก็จำไม่ได้ค่ะ รู้แต่ว่านานพอสมควรเช่นกันค่ะ ก็ขอขอบคุณเจ้าของสูตรมานะที่นี้ด้วยค่ะ  แต่ที่สำคัญอร่อยมากๆค่ะ

แก้ไขเมื่อ 29 ม.ค. 49 05:58:56

แก้ไขเมื่อ 29 ม.ค. 49 05:55:05

จากคุณ : เมียฝรั่ง - [ 29 ม.ค. 49 05:54:40 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป