CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

สงสัยแบบ DS-157 ค่ะ ช่วยดูให้หน่อยได้มั๊ยคะพี่ๆ

ขอถามตามนี้ค่ะ  กำลังกรอกอยู่แต่ไม่แน่ใจ

ข้อ 6    ถ้าบิดามียศตำรวจ  จำเป็นต้องระบุหรือไม่  หรือแจ้งแค่ชื่อ-นามสกุล

ข้อ 10  ชื่อประเทศที่ออกหนังสือเดินทางให้?  หมายถึงประเทศที่เราเคยเดินทางไปแล้วให้เราเข้าประเทศหรือเปล่าคะ  หรือว่าหมายถึงประเทศที่เราทำ passport (ซึ่งก็คือประเทศไทย)

ข้อ 12  ถ้าที่ทำงานปัจจุบันเป็นที่แรก  ช่องนี้เว้นว่างไว้ดีมั๊ยคะ  หรือว่าต้องเขียนบอกว่าเราเพิ่งเคยทำงานมาที่เดียว

ข้อ 17  ระบุแค่วันเริ่มเรียนใช่มั๊ยคะ  ไม่ต้องระบุวันจบการศึกษาระดับนั้นๆ

ข้อ 18  ถ้าเรายังไม่มีตารางเดินทางแน่นอน  ช่องนี้เว้นว่างไว้ก่อนได้หรือเปล่าคะ (จริงๆ เราพอรู้แล้วบ้างว่าต้องเดินทางไปไหนบ้างแต่ตั๋วยังไม่ confirm) หรือว่าควรระบุไปคร่าวๆ แล้วถ้ามีเปลี่ยนแปลงทีหลังค่อยว่ากัน

ขอบคุณค่า

จากคุณ : Caulfield - [ 31 ม.ค. 49 15:30:48 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป