CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

"เกรดตอนป.ตรีไม่ดี มี state u ไหนที่รับคนเกรดต่ำกว่า 2.5 มั้ยคะ"

สวัสดีค่ะ ตอนป.ตรี เรียนวิศวะ แต่ว่าเกรดต่ำกว่า 2.5 ทำงานด้าน network มา 5 ปี มี cert ccnp และอื่นๆนิดหน่อย อยากจะไปต่อโท ด้าน IT, IS ขอแนะนำ state u ใน U.S. ที่เคยรับเกรดต่ำกว่า 2.5 ด้วยค่ะ

รบกวนตอบด้วยนะคะ ถ้า u ที่แนะนำมีรายละเอียดดังนี้มั้ยคะ

1.เคยรับเกรดคนต่ำกว่า 2.5

กะจะเอาคะแนน Toefl ,GRE มาช่วย (ตอนนี้มีผล toefl 220, gre ก็ควรจะทำประมาณเท่าไหร่ดีค่ะ)
    2. มีทุน TA/RA หรือเปล่าคะ

3. ค่าเรียนประมาณเท่าไหร่คะ สำหรับ 9 credits hour ต่อเทอม

ขอบคุณมากค่ะ

จากคุณ : Smurf family - [ 31 ม.ค. 49 23:48:36 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป