CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ยังไม่ดูหัวหอมเลย ถามอีกแล้ว ช่วยด้วยๆ ทีรามิสุมันเหลว

ยังไม่มีเวลาดูหัวหอมค่ะ ตั้งเอาไว้ก่อนค่ะ ยังไม่รีบ มันคงยังไม่พร้อมจะเน่า

แต่ตอนนี้ที่รีบนะค่ะ ร้อนใจเหลือหลาย
    คือทำทีรามิสุสำหรับเลี้ยงแขกพรุ่งนี้
    ตอนทำกับคุณ BFR  เอ่อ หมายถึงถ้าพูดความจริงคือ คุณ BFR  ทำค่ะ ดิฉันเดินไปเดินมา
    ดูๆ เอาน่ะค่ะ ตอนสุดท้าย เธอตีส่วนครีมเสร็จแล้วให้ชิม
    ดิฉันรู้สึกว่า มันจะข้นๆ แล้วนะ แต่นี่ดิฉันทำเองค่ะ แต่มันเหลวๆ ค่ะ
    มันปกติหรือเปล่าค่ะ ใครทำแล้ว ใครทำเก่ง ใครชำนาญ ช่วยบอกให้สบายใจ (หรือให้ไม่สบายใจยิ่งขึ้น)
    ว่ามันจะล้มเหลวหรือจะสำเร็จกันแน่เนี่ย คือก็เข้าใจว่า ต้องเอาเข้าตู้เย็น 12 ชม. (ค้างคืนน่ะ)

แต่นี่ดูๆ แล้วมันไม่สบายใจเลย แล้วตัวบิสกิตมันลอยๆ ด้วยค่ะ
    ตอนคุณ BFR ทำมันไม่ลอยค่ะ ตกลงมันควรจะลอยไหมคะ (ลอยได้ใช่ไหมคะ ตอบทีเถอะค่ะ ของดิฉันมันลอย)

อีกอย่างฐานที่ไม่เคยทำเอง แต่ดูๆ แบบไม่ตั้งใจแล้วคิดว่าทำได้
    เมื่อวานซืนคุยกับที่ทำงาน เลขาฯ ใหญ่บอกว่า เธอมีสูตรแบบใส่เหล้าด้วย
    แต่ต้องทำเยอะๆ นะ ทีรามิสุจึงจะอร่อย เลยให้มาอีก 1 สูตร
    ดิฉันเลยทำทั้งสองสูตรเลยค่ะ แล้วนี่ต้องมานั่งไม่สบายใจ

คือทั้งสองสูตร บิสกิตลอยทั้งคู่ค่ะ แย่แล้วๆ
    เดี๋ยวเย็นๆ มาดูใหม่ ต้องไปซื้อกับข้าวตลาดจีน สำหรับทำอาหารคาวอีก
    กลุ้มใจมากเลยเนี่ย เสียเวลาไปครึ่งเช้า 2 ชั่วโมงเลยเนี่ย
    ถ้ามันเจ๊งนะ เสียเวลา เสียของด้วย แล้วดันทำเสียเยอะ ไม่เคยทำแต่ทำทีนึงเยอะๆ เลย อีกอย่างต้องอับอายขายหน้าประชาชีแน่นอน
    สามีดิฉันจะต้องถากถางไปอีกนาน
    ฮือๆๆๆๆ

จากคุณ : พธูไทย - [ 2 ก.พ. 49 18:51:56 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป