CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

+++นอกเรื่องหน่อยจ้า ช่วยเราหน่อย เวลาเจอฝรั่ง เราไม่รู้จะชวนคุยเรื่องอะไรอ่ะ +++

คือตอนนี้อยู่ไทยนะค่ะ แต่มีโอกาสเจอนักเรียนแลกเปลี่ยนที่มาจากต่างประเทศ ไอ้เราก็ไม่ใช่อังกฤษดีเท่าไหร่ แค่พอได้ แต่อยากคุยกะเค้า เห็นเค้าอยู่อย่างเหงา แต่มันก็แอบเขินเหมือนกัน

.........อยากคุยก็อยาก ....แต่ก็ติดปัญหาตรงที่ว่า ไม่รู้จะคุยอะไร  จะเริ่มต้นบทสนทนายังไงดีนะ .........say hi เค้าแล้วจะคุยอะไรต่อดี

............เหมือนบางครั้งที่เวลาทักเค้า เราก็ถามคำถามเค้าไป แต่พอเค้าตอบมา ก็ไม่รู้จะ ต่อยังไง เซ็งไปเลยค่า .....

...........ช่วยแนะนำคร่าวๆพอเป็นแนวทางได้มั้ยค่ะ ว่าจะเริ่มยังไงดี แบบว่าเจอหน้า ทักทายยังไงดี เริ่มต้นบทสนทนาไม่เป็นค่า ฮือๆๆ การพูดคุยของเรามันเริ่มต้นด้วย Hi และจบลงด้วย bye  ภายในเวลา ไม่ถึงนาที  ...... ทำไมมันน่าเศร้าอย่างนี้นะ  

ปล ..ถ้าพูดว่า How it's going?
                     what's up
                     เราควรตอบว่าอะไรดีค่ะ

จากคุณ : ไนไน๋ - [ 3 ก.พ. 49 20:57:34 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป