CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

@@ใครใจดี ขอถามเรื่องLeeds กับBournemouth หน่อยค่า@@

อืม คือว่าสนใจด้าน Marketing Coomunications ของ ทั้ง 2 มหาลัยน่ะค่ะ    แต่ก็ติดนิดหน่อยค่ะว่า

ลีดส์เนี่ย ตัวมหาลัยมีชื่อเสียงอยู่มากกว่า  แต่
    Bournemouth  ก็ได้ยินว่าคอร์ส Marketing Comm. เค้าแข็งแรงกว่า  Advert. & Marketing ที่ Leeds

ก็เลยไม่รุ้จะฝักใฝ่ฝ่ายใดดีน่ะค่ะ  
    ตัวเราเอง จบมาเกรดประมาณ 3 กว่าๆ อ่ะค่ะ   รอผลโทเฟลอยู่ (ไม่ได้สอบ ไอเอลท์อ่ะค่ะ)

อีกเรื่องคือ ตอนแรกว่ายึดลีดส์เป้นที่มั่นแหละค่ะ แต่ว่าไปเห็นค่าเรียนแล้ว ต่างกันเกือบครึ่ง (Leeds 12000 ปอนด์ , Bournemouth 7500 ปอนด์      -___-!)  

ก็เลยลังเลเหมือนกันอ่ะค่ะ      แต่เราก็อยากรู้ว่า ในแง่การเรียนการสอนแล้วที่ไหนดีกว่า  และอาจารย์ที่สอนด้วยอ่ะค่ะ   (เอาเฉพาะสาขานี้นะคะ เพระรวมๆเราว่า Leeds    rank ดีกว่าอยุ๋แล้วล่ะ)

อ้อ แล้วก็เรือ่ง เมือง ค่าครองชีพ และพวกหอพัก แหล่งค้นคว้าอะไรงี้ด้วยก็ดีนะคะ   ขอบคุณมากๆเลยค่า

รบกวนใครใจดีช่วยไขข้อสงสัยด้วยค่า

แก้ไขเมื่อ 10 ก.พ. 49 11:17:13

แก้ไขเมื่อ 10 ก.พ. 49 11:16:34

จากคุณ : I am Real - [ 10 ก.พ. 49 11:09:10 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป