CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

คนมี roommate เคยมีปัญหากันบ้างไหมครับ แล้วแก้กันยังไง

ผมเพิ่งจะมีรูมเมทปีนี้ ไม่มีแฟนก็ไม่เป็นไร ฝึกใช้ชีวิตอยู่กับคนอื่นดูบ้าง

เป็นหนุ่มหล่ออิตาเลียน นิสัยดี hung ... อันนี้ชอบ
    แต่ไม่ชอบอาบน้ำแปรงฟัน ... อันนี้ไม่เป็นไร นานๆ ที ถึงจะเดินไปใกล้ๆ มัน
    ไม่ชอบล้างจาน ... อันนี้ก็ช่างมัน จานใครจานมัน

แต่ที่รับไม่ได้ก็คือมันไม่ชอบเปิดฮีทเทอร์ เพราะห้องมันร้อน แต่ห้องผมหนาว (ด้วยสาเหตุอะไรก็ไม่รู้) อุณหภูมิแถวนี้ตอนนี้ -5c ตอนกลางคืน ห้องผมอุณหภูมิเกือบๆ จะ 10c

ผมก็ไม่ชอบใส่เสื้อผ้านอน (อะแฮ่ม) ไม่งั้นนอนมะค่อยหลับ

พอผมเปิดฮีทเทอร์ สักพักมันก็ลุกขึ้นมาปิด และสักพักผมก็ลุกขึ้นมาเปิด และสักพักมันก็ลุกขึ้นมาปิด เป็น infinite dynamic game ที่ไม่ถึง Equilibrium ซะกะที

ทำสงครามเย็น (จริงๆ) กันมาสักพักผมก็ยอมแพ้มัน ลองไม่เปิดดูก็ได้ ปรากฏว่าเป็นครั้งแรกที่ต้องใส่ชุดนอน อันประกอบไปด้วยกางเกงวอร์มหนาๆ ไปจนถึงแจ็คเก็ต ตัวพองๆ เหมือนจะไปเล่นสกี แถมต้องพันผ้าพันคอ เป็นคำจำกัดความของ 'Scarfing' ที่ไม่เคยรู้จักมาก่อน =]

เคยมีใครมีปัญหาอย่างนี้มั้ยครับ พูดกันตรงๆ หรือยังไง ผมเองก็ไม่ถนัดพูดอะไรตรงๆ เจอหน้าก็ยิ้มไว้ก่อน แล้วค่อยเก็บเอามาเม้าท์ใน pantip

จากคุณ : นาธ - [ 10 ก.พ. 49 22:06:56 A:65.190.134.177 X: TicketID:036072 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป