CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ผมไม่กล้าไปเรียนต่อเมืองนอก เพราะอ่อนภาษาอังกฤษมากครับ กลุ้มมาก ทั้งๆที่มีคนจะขอทุนให้

คือเจ้านายจะขอทุนให้ไปเรียนต่อ ป.เอก ด้านวิศวกรรมที่ US ครับ คงเพราะเห็นว่าพอช่วยงานเค้าได้ แต่ผมยังไม่กล้าตอบตกลงเ นื่องจากผมอ่อนภาษาอังกฤษครับ ทั้งๆที่ในใจอยากไปเรียนต่อเมืองนอกเหมือนกัน ทำให้ขาดความมั่นใจ กลัวว่าไปแล้วจะเรียนไม่จบครับ เพื่อนๆช่วยแนะนำด้วยครับ ว่าควรทำยังงัย

จากคุณ : Anly - [ วันมาฆบูชา 18:46:31 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป