CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

การแปลและรับรองเอกสาร

รบกวนสอบถามผุ้รู้หน่อยครับ คือผมจะนำเอกสารส่วนตัว เช่น ใบเกิด บัตรประชาชน สำเนาทะ้เบียนบ้าน ไปแปล จำเป็นต้องไป ให้ร้าน แปลให้ไหมเห็นมี บางคนบอก ถ้าร้านที่เค้าสามารถแปลและ รับรองเอกสารได้ก็ไม่ต้องไปที่กระทรวงต่างประเทศ แล้วถ้าเราแปลเองแล้วเอาไปให้ กระทรวงรับรอง เสียค่าใช้ัจ่ายเท่าไหร่( 200 หรือ 400 ) หรือใครมี ร้านที่พอแนะนำได้ไหม บางคนบอกข้างๆกระทรวงก็มี   ผมอยู่แถวๆ สมุทรปราการนะครับ ช่วยแนะนำด้วยนะครับ

จากคุณ : tong_eco - [ 20 ก.พ. 49 08:20:38 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป