CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

กลับมาจากชิคาโกแล้วค่ะ

ที่เคยขอแนะนำที่เที่ยวที่ชิคาโกนะคะ ไปมาแล้วค่ะ แล้วก็กลับมาแล้ว ไปเกือบจะทุกที่ที่ทุกคนแนะนำเลยนะคะ ใช้คำแนะนำได้คุ้มจริง ๆ เลยเรา แล้วก็ขับรถไปเองซะส่วนใหญ่ค่ะ อย่างที่ xonez บอก เคยนั่งแท็กซีจากแอร์พอร์ตไปดาวทาวน์ก็ประมาณ 50-60 เหรียญ แต่ตอนนั้นไปคนเดียว ไปเทรนก็เลยนั่งแท็กซี่ (บริษัทจ่าย อิ อิ) วันแรกเลยก็ไปสถานทูตทำธุระเสร็จก็นี่เลยร้าน Phoenix ติ่มซำที่แนะนำกันมา อิ่มแปล้อ้วนพีกันทั้งคู่ จากนั้นตอนเย็นก็กลับมาที่โรงแรมแล้วก็ออกไปเดินช็อปปิงที่ Michigan Ave ก็ไปร้าน Filene's Basement แล้วก็ไป Oak Tree ที่ Bloomingdale ด้วยนะ เห็นคุณ ammy บอกว่าคนแน่นทั้งเช้ากลางวัน ก็เลยอดทนเดินฝ่าความหนาวเย็นกว่า 0 องศา ไปถึงก็ 6 โมง 20 พอดี เอ ทำไมเงียบ ๆ อ๋อ .. เพราะเค้าปิด 6 โมงครึ่งนี่เอง ก็เลยสั่งแค่กาแฟคนละแก้ว แต่ร้านน่ารักดีนะคะ ขากลับก็มองหา Grand Lux ตามที่บอกไว้ เจอด้วยแน่ะ โอ้โห คนเพียบ หรูซะไม่มี ก็เลยเปลี่ยนที่ไป ไปไหนดีหว่า อ๋อรู้แล้ว ก็เอาที่พิมพ์มาจากพันทิพย์มาดูสิ ว่ายังมีที่ไหนแนะนำอีก.. นี่เลย Silver Spoon อยู่ใกล้โรงแรมแค่ไม่กี่บล็อกเอง ก็เลยตบท้ายมื้อเย็นที่นั่นเอง ส่วนอีกวันก็ไปช็อปปิงที่ woodfield ตามที่คุณ xonez แนะนำ ก็อยู่ที่นั่นทั้งวันเดินซะเมื่อยเลย บ่าย ๆ ก็ไปกิน Todai ตามคำแนะนำอีกเช่นเคย กินซะอยากจะไปล้างท้องออกเหลือเกิน อร่อยมาก ๆ ค่ะ ชอบสุกี้มาก ๆ เลย เนื้อนุ้มนุ่ม.. ส่วนวันสุดท้ายก็ไปหาร้าน Thai Glocery ตามเวปของคุณ Ammy ขับรถไปถึง broadway แต่ว่าร้านปิด ก็บังเอิญไปเห็นร้าน TAI NAM คนเยอะก็เลยแวะไปดู ของเยอะดีก็เลยซื้อใส่ท้ายรถมาซะเต็มเลย แล้วก็แวะทานข้าวกลางวันพร้อมซื้อขนมกลับบ้านที่ร้านบ้านขนมไทย สั่งอาหารซะคนขายงงคิดว่าผู้หญิง 2 คนทำไมกินกันเหมือนอดอยากมาจากไหน ก็จริง ๆ อะแหละ อดอยากจริง ๆ อยู่อินเดียน่าไม่ค่อยมีสีสันเลยชีวิต นาน ๆ เข้าเมืองที ก็แค่แวะมาเล่าให้ฟังและขอบคุณสำหรับคำแนะนำ ได้ใช้ประโยชน์มาก ๆ จริง ๆ ไปละคะ บาย

จากคุณ : จุ้มปุ๊ก - [ 21 ก.พ. 49 09:17:54 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป