CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ตัวบินไปญี่ปุ่นจากอเมริกา น้องบินมาจากไทย ไปเจอกันที่ Narita ยังไงดี?

คือผมนัดกับน้องว่าจะไปเที่ยวโตเกียวด้วยกันน่ะครับ

ทีนี้ผมบินไปญี่ปุ่นจากอเมริกาด้วย American Airline ลงที่ terminal 1 นาริตะ แต่น้องผมจะบินมาจากเมืองไทยด้วยการบินไทย ลงที่ terminal 2 นาริตะเหมือนกัน ผมจะไปถึงก่อนน้องผมประมาณ 45 นาที อยากจะถามว่า...

1. ตรวจคนเข้าเมืองที่นาริตะนี่ แยก terminal กันใช่มั้ยครับ เพราะดูจากเวปแล้วเหมือนจะใช่ แต่น้องผมเคยได้ยินว่ามีการนั่งจาก terminal 2 ไป ต.ม. ที่ terminal 1 นี่จริงรึเปล่าครับ

2. ถ้า ต.ม. คนละที่กัน นัดเจอกันยังไงจะดีที่สุดเหรอครับ ผมนั่งรถบัสไปหาน้องผมดีมั้ย เพราะจะนั่ง Keisei Line Express ไปโรงแรมที่ Asakusa ครับ

3. น้องผมกลัวเรื่อง ต.ม. ครับ เพราะเค้าเดินทางผู้หญิงคนเดียว ปรกติเค้าจะถามอะไรมั่งครับ จะได้เตรียมตัวถูก อ้อ...แล้วน้องผมจะบินตามมาที่อเมริกากับผมด้วยครับตอนขากลับ จะเป็นปัญหาอะไรรึเปล่าครับ

อยากจะเรียนถามแค่นี้ล่ะครับ ถ้าใครมีอะไรแนะนำได้ จะขอขอบคุณมากๆเลยครับ

จากคุณ : shanon - [ 22 ก.พ. 49 14:35:46 A:24.148.43.157 X: TicketID:116524 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป