CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

อยากได้ใบขับขี่ที่ญี่ปุ่น และช่วยแนะนำที่เที่ยวหน่อยครับ จากนาโกย่า

คือแบบว่า ผมมีใบขับขี่ระหว่างประเทศนะครับ สามารถขับรถในญี่ปุ่นได้ แต่ผมเป็นนักเรียนที่นี่สามารถใช้ใบขับขี่สากลได้แค่ 1 ปีนับจากวันที่เข้าญี่ปุ่น นี่ก็จะครบปี เดือนเมษาแล้ว อยากทราบว่า ถ้าจะสอบใบขับขี่ของญี่ปุ่นแพงไหมครับ แล้ว ขั้นตอนยุ่งยากไหม ผมก็ไม่ได้ภาษาญี่ปุ่นหรอกครับ แต่เพื่อนบอกว่ามีข้อสอบอังกฤษ
    ประเด็นมันมีอยุ่ว่า เที่ยวแบบขับรถนี่ถูกจริงๆ ครั้งที่แล้วขับไปกับเพื่อน 8 คน ไปเที่ยว ชิรากาว่า ทาคายาม่า ไปกลับวันเดียว แค่คนละ สามพันเอง คิดว่าคุ้มจริงๆ คือว่าผมสนุกกับการขับรถนะครับ เลยคิดว่าไม่เหนื่อยหรอก แล้วไม่ทราบว่า พอมีใครแนะนำที่เที่ยว ก่อนถึงช่วง เมษา ที่ใบขับขี่สากลหมดสิทธิ์ใช้ได้ไหมครับ เผิ่อไม่สามารถสอบใหม่ได้ แบบว่า อยากขับเที่ยวอีกนะครับ

จากคุณ : acid_chloride - [ 27 ก.พ. 49 10:19:28 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป