CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

~ ~ เล่น SuDoKu แก้เซ็งกันไหมคะ ~ ~

สวัสดีค่ะ

พอดีช่วงนี้กำลังวุ่นอยู่กับ SuDoku Puzzle (พูดให้ฟังดูเหมือนคนธุระปะปังเยอะ อิอิ)
    เห็นว่าสนุกดี เลยมาชวนคนไกลบ้านเล่นด้วยกันค่ะ

ช่วงนี้ดูเหมือน SuDoku จะเป็นเกมส์สุดฮิตไปเสียแล้ว (ดูจากโฆษณาใน yahoo  
    ร้านหนังสือ ร้าน board game ต่างๆ มี SuDoku เต็มไปหมด) ก็เลยลองเล่น
    กับเค้าบ้าง แก้เซ็งได้ดี แต่แก้เครียดได้ไหม อันนี้ไม่บอก อิอิ

วิธีการเล่น ก็คือ ในตารางใหญ่จะประกอบด้วยตารางขนาด 3x3 จำนวน 9 บล็อค  
    เราต้องใส่เลข 1-9 ลงในแต่ละบล็อกนี้ โดยที่ในแต่ละแถว ทั้งแนวตั้ง และแนวนอน
    จะต้องมีเลข 1-9 อย่างละ 1 ตัวเท่านั้น ห้ามซ้ำกัน

ใครยังไม่เคยเล่น ลองเล่นดูนะคะ ส่วนใครที่เคยเล่นแล้วสามารถแนะนำเทคนิค
    การเล่นได้เลยค่ะ  สำหรับอันนี้ลองเล่นกันดูนะคะ แล้วเดี๋ยวจะเอาเฉลยมาแปะให้อีกที ^_^

จากคุณ : so-coke - [ 1 มี.ค. 49 05:57:01 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป