CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ขอคำแนะนำเกี่ยวกับประเทศสวิตเซอร์แลนด์ค่ะ

ตอนนี้เราอยุ่ประเทศที่ใกล้กับสวิตน่ะค่ะ อยากจะไปเที่ยว อยากสอบถามพี่ๆ น้องๆ ที่อยู่ที่โน่นว่า ถ้าดิฉันไปโดยรถไฟ จากฝรั่งเศลแล้วการนั่งต่อไปลงประเทศสวิต นี่จะไปลำบากใหมค่ะ แล้วทำยังไงบ้าง และช่วยแน่ะนำโรงแรม ที่พอดุดีหน่อย แต่ไม่แพงน่ะค่ะ ที่ซูริค และเบิร์น น่ะค่ะ และไม่ทราบว่าไปเที่ยวฤดูไหนถึงจะสนุก และสวย ค่ะ อยากไปหน้าหนาว แต่ว่ากลัวจะหนาวมาก และก็เบื่อหนาวด้วย และถ้าไปหน้าร้อนนี่จะสวย และมีที่เที่ยวเยอะใหม ขอบคุณล่วงหน้าน่ะค่ะ อ้อ ถ้าใครมีเว็บไซด์ที่เป็นแพคเก๊ตทัวร์ ช่วยแนะนำด้วยน่ะค่ะ เอาแบบสะดวกต่อการเที่ยวคนเดียวน่ะค่ะ ฉายเดี่ยวค่ะงานนี้

จากคุณ : PGmon petit - [ 2 มี.ค. 49 20:02:39 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป