CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ที่นั้งชันประหยัด ของการบินไทย แถวไหนบ้างครับ ที่ด้านหน้าของเรามันไม่ติดเบาะคนอื่นอ่ะครับ

ที่นั้งชันประหยัด ของายการบินไทย แถวไหนบ้างครับ ที่ด้านหน้า เรามันไม่ติดเบาะคนอื่นอ่ะครับ

คือผมจะจองที่นั้ง ของสายการบินไทยอ่ะครับ นั้งบินไปโคเปนฮาเกน เดนมาร์ค

ผมเป็นคนชอบนั้นติดหน้าต่าง เพราะสามารถมองดูวิวได้อ่ะครับ
    แต่ก็ไม่ชอบนั้งติดหน้าต่างก็เพราะว่า เวลาลุกไปเข้าห้องน้ำ มันรำบาก เกรงใจคนข้างๆอ่ะครับ

สรุป เลยอยากจะนั้งจะตรงที่มันเว้นช่วงระหว่างแถวอ่ะครับ
    ถ้าจำไม่ผิด ที่นั้งชั้นประหยัดจะเป็น 3-4-3 ABC-DEFG-HIJ

รู้สึกว่า จะมีบางแถว ที่ติดกับทางออกฉุกเฉินอ่ะครับหรือที่นั้งที่มันตรงกันข้ามกับที่นั้งของพวกแอร์เวลาเครื่องขึ้น-ลง ที่มันเว้นช่วงระหว่างแถวที่นั้งด้านหน้าเราพอสมควร (และมีหน้าต่าง)
    เลยอยากทราบว่า มีแถวที่เท่าไหร่ หรือ นั้งนั้งตรงตำแหน่งนั้งมันที่นั้งเบอร์อะไรบ้างครับบ้างครับ ที่มันอยู่ตำแหน่งนี้ เหยียดขาได้สบายๆและลงเดินออกได้สะดวก อ่ะครับ
    ขอบคุณครับ

จากคุณ : z-oui - [ 5 มี.ค. 49 20:59:33 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป