CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

~V~เอกสารการแปลเป็นภาษาอังกฤษแล้วต้องให้ที่ไหนเซ็นต์รับรองค่ะ~V~

ตามหัวข้อนะค่ะ

ถ้าเราโหลดเอกสารต่าง ๆ จากเวปไซต์ของกระทรวงการต่างประเทศมาแล้ว เช่น

๑. ใบสูติบัตร
    ๒. ใบรับรองโสด

~~ เอกสารต่าง ๆ  ต้องนำไปให้ที่ไหนรับรองเอกสารคะ
    ~~ ต้องมีพยานรับรองกี่คน  เป็นคนในครอบครัวเดียวกันได้หรือเปล่าค่ะ หรือว่าเพื่อน หรือคนข้างบ้าน
    ~~ ขั้นตอนในการขอประวัติอาญากรรม ((กร)ไม่แน่ใจว่าเค้าเรียกยังไง) ทำที่สำนักงานตำรวจแห่งชาติ และต้องบอกเค้าว่าอะไร
    ~~ ประวัติอาญากรรม เราต้องนำไปแปลเป็นภาษาอังกฤษหรือเปล่า หรือว่าเค้าแปลให้อยู่แล้วค่ะ
          และนานไหมกว่าจะได้ ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ นำจ่ายแบบไหน (เช็คหรือว่าเงินสด) คะ
    ~~ ตรวจสุขภาพ  (ระบบทางเดินหายใจ ปอด) ที่ไหนได้การรับรองเพื่อไปขอวีซ่าคู่หมั้นอังกฤษ
          และเค้าแปลเอกสารเลยหรือเปล่าหรือว่าต้องนำไปแปลเองและนำมาให้โรงพยาบาลที่ตรวจรับรองอีกครั้งหนึ่ง

ยังมีอีกหลายอย่างที่อยากทราบแต่นึกไม่ออกอ๊ะคะ ที่ถาม ๆ มาเป็นคำถามที่เคยอ่านผ่าน ๆ เฉย ๆ
    ไม่เคยคิดว่าตัวเองต้องใช้เลยไม่ได้เก็บรวบรวมไว้น๊ะคะ      
    มีอะไรที่จะต้องเพิ่ม หรืออะไรไม่จำเป็นต้องใช้
    ยังไงก็รบกวนท่านผู้รู้ และมีประสบการณ์เข้ามาช่วยแชร์ และชี้แนะด้วยคะ

ขอขอบคุณมาล่วงหน้าเลยนะคะ ดาวดาว

แก้ไขเมื่อ 17 มี.ค. 49 02:12:31

จากคุณ : ~เยส~โน~โอเค~แทงค์กิ้ว~ - [ 17 มี.ค. 49 02:10:44 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป