CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ถามศัพท์ค่ะ เรื่องเกี่ยวกะการตรวจสุขภาพ

ขอความช่วยเหลือเรื่องคำศัพท์ค่ะว่าใช้ถูกต้องหรือไม่
    หรือทั่วๆไปเค้าใช้คำไหนกัน

ผลตรวจสุขภาพ = diagnosis result (n.)
    การตรวจสุขภาพ = diagnosis (n.)
    การตรวจภายใน = per virginal diagnosis (n.)

มีคนวานให้เขียนจดหมายสมัครงานให้ค่ะ เดี๋ยวเขียนเสร็จจะมารบกวนผู้รู้ให้ช่วยตรวจอีกรอบ ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : The Starry Night - [ 24 มี.ค. 49 15:18:24 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป