CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

Is it still up? มันแปลว่าอะไรหรอค่ะ ไม่เคยเจอประโยคนี้เลย

ขอถามเรื่องภาษาอังกฤษหน่อยค่ะ ไม่ทราบจริงๆ
    1. Is it still up? แปลว่าอะไรหรอค่ะ ไม่เข้าใจ

2. I believe in life long learning. ประโยคนี้หมายความว่าไงอ่ะค่ะ

3. Never too old to learn new things. หมายความว่าไงค่ะ แล้วทำไมต้องใช้ too นำหน้า old เห็นหลายครั้งแล้ว too long, too far ก็เหมือนกัน ทำไมต้องใช้ too ไม่เข้าใจค่ะ

4. flowers come up แปลว่าดอกไม้บานรึเปล่าค่ะ

จากคุณ : k2k - [ 25 มี.ค. 49 10:42:49 A:221.128.106.49 X: ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป