CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

รบกวนถามเรื่อง work and holiday visa ของออสเตรเลียอีกครั้งค่ะ

รบกวนถามผู้รู้เกี่ยวกับ work and holiday visa อีกนิดค่ะ คือว่าเวลายื่นใบสมัครเนี่ยต้องมีผลสอบ ielts ด้วยใช่ไหมคะ  แล้วทีนี้ ielts มันมี 2แบบ คือ academic กับ general training ใช่ม่า  แล้วเราต้องเลือกสอบแบบไหนเหรอคะ  ก็คิดว่าน่าจะเป็น general training แต่ว่าอยากถามผู้รู้ให้ชัวร์น่ะค่ะ  จะได้ไม่เสียเงินเสียเวลาฟรีๆ  เพราะค่าสอบแพงจังแถมถ้าจะสอบใหม่ต้องรอตั้ง 3 เดือน  เลยไม่อยากให้มีอะไรผิดพลาดน่ะค่ะ  ขอบพระคุณมากค่ะ

แล้วก็มาขอบคุณคุณอะไรจำชื่อไม่ได้ 2 ท่านด้วยน่ะค่ะ  ที่ดิฉันถามเรื่องวีซ่าตัวนี้ไปครั้งก่อน  อุตส่าห์มีน้ำใจเข้ามาตอบให้แต่พอจะตอบขอบคุณ เค้าก็ให้ลิงก์ยืนยันการส่งจากเมล์ที่ pantip ส่งมาให้ที่อีเมล์ดิฉัน(เพราะดิฉันเป็นขาจร)  แต่พอเปิดก็กลับไม่เจอเมล์ให้ลิงก์ยืนยัน  ทีนี้ก็เลยสมัครเป็นสมาชิก pantip ดีกว่า แต่ต้องรอการตอบกลับหลายวัน  กว่าจะได้เป็นสมาชิกเต็มตัว  แต่พอกลับมาดูก็หากระทู้เดิมไม่เจอแล้ว  เขียนมายืดยาวไม่มีอะไรค่ะ  แค่อยากเข้ามาขอบคุณคนที่ช่วยเข้ามาตอบให้และอยากบอกคุณความคิดเห็นที่2(จำชื่อไม่ได้)ว่าถ้ายังไงรบกวนเข้ามาคุยกันใหม่นะคะ  อยากได้อีเมล์ของคุณ(ครั้งที่แล้วเปิดไม่ได้เพราะยังไม่ได้เป็นสมาชิก)  จะได้เมล์คุยกันเรื่องนี้ ดิฉันก็อยากคุยกับคุณเหมือนกัน  จะได้แลกเปลี่ยนและปรึกษากัน หรืออย่างน้อยก็มีเพื่อนให้ระบายความคืบหน้า และความเหนื่อยยากในการเตรียมเอกสาร

จากคุณ : pidpipid - [ 25 มี.ค. 49 14:00:22 ]