CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

คุณ B.F. เข้ามาหน่อยคับ เรื่อง Conference ที่ศูนย์วิจัย หอการค้า

ไม่ทราบว่าทราบหรือเปล่าครับ ว่ามี conference ?

http://www.uc-utcc.org/conference/faces/program.jsp

ไม่อยากจะพูดเลยว่า นี่เป็นครั้งแรกที่เห็น Conference ทาง เศรษฐศาสตร์ในประเทศไทยมา present paper เยอะขนาดนี้ แล้วก็ไม่ใช่เปเปอร์กระจอกงอกง่อยซะด้วย ลักษณะการจัดทำ เหมือน workshop ในมหาวิทยาลัยต่างประเทศไม่มีผิด

ผมว่า เค้าคงตั้งเป้าูดึงดูดคนนอกในระดับอาจารย์หรือไม่ก็เด็ก ป.เอก หรือเปล่าครับ ผมว่า เด็ก ปริญญาตรี หอการค้า (ผมว่า เด็กปริญญาตรี หรือ โท ทุกทีในไทยแหละ) น้อยคนที่จะฟังรู้เรื่องครับ

ถือว่าเป็นนิมิตหมายที่ดีนะเนี่ย ?

ว่าแต่ว่า คนสุดท้ายที่ชื่อ ไกรพิชิต นี่ ใครเหรอครับ เหมือนจะเป็นเด็ก UCL แต่ยังไม่ได้บรรจุเป็นอาจารย์ที่ไหนเลยนี่นา

แก้ไขเมื่อ 07 เม.ย. 49 22:09:21

จากคุณ : Polly5 - [ 7 เม.ย. 49 22:07:40 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป