CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ร้านอาหารไทยใน L.A. พี่ๆนึกถึงร้านอะไรกันครับ

เพื่อนๆที่โรงเรียนสอนภาษา เสนอมาว่าจะมีการเลี้ยงส่งเพื่อนบางคนที่กำลังจะกลับประเทศตัวเอง จะมีการรับประทานอาหารเย็นก่อน แล้วค่อย party ที่อพาร์ทเม้นท์เพื่อนอีกที

ทีนี้ทุกคนดันสนใจอยากกินอาหารไทย ผมดันเป็นคนไทยคนเดียวในกลุ่มนี้ซะด้วย ก็เลยต้องรับผิดชอบหาร้านอาหารไทยที่เจ๋งๆมาแนะนำ ลักษณะอาหารเผ็ดแค่ไหนก็ได้ เพื่อนๆผมชอบ งบประมาณต่อคนไม่อยากให้เกิน 30$ (รวมเบ็ดเสร็จครับ)

ผมมาอยู่ L.A. ได้ 6 เดือนแล้วก็จริง แต่ไม่ค่อยได้เข้าร้านอาหารไทยเลยครับ เลยไม่รู้จริงๆว่าควรจะไปร้านไหน (ปกติก็ทำทานเอง แน่นอนว่าฝีมือผมห่วยแตก)

รบกวนพี่ๆแนะนำด้วยนะครับ

ลป. L.A. นี่แถวๆ Thai Town, Alhambra, N. Hollywood, Glendale, Pasadena นะครับ ถ้าแถวๆ Orange County ไม่ไหวจริงๆครับ

จากคุณ : NorthHill - [ 8 เม.ย. 49 07:21:00 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป