CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

To MR เวบกาย หรือผู้รู้ ช่วยตอบด้วยค่ะ

ช่วยตอบด้วยค่ะเพราะส่งหลังไมค์ไม่ได้ ไม่เข้าใจว่าทำไหม?สวัสดีจ้าคุณน้องเวบกาย จำพี่ได้ไหมเอ๋ย จากห้องแม่บ้านต่างแดนค่ะมีพี่เรื่องอยากปรึกษาเกี่ยวกับการสร้างเวบนะค่ะ คือว่า พี่ได้หนังสื่อเกี่ยวกับการสร้างเวบมาเล่มหนึ่งชื่อDreamweaver MX อ่านแล้วก็งงค่ะ แต่ก็น่าจะทำได้ พี่ต้องรบกวนถามคุณน้องเวบกายนะค่ะ คือ ตอนนี้พี่ก็เริ่มไว้แล้วบ้าง แต่มาถึงตรง site definition ตรงที่เขามี ข้อความว่าbasic/advanced พอพี่คลิ๊กตรง advanced ครงlocal info มันจะมีหัวข้อให้เรากรอกนะค่ะ ตรงsite name,local root folder ,http addressไม่มีปัณหาค่ะแต่ติดตรงนี้ค่ะdefault images folderคือพี่ไม่รู้และก็ไม่เข้าใจนะค่ะ ว่าเราควรจะเลือกใส่ไฟล์ไหนดี ยังไงช่วยแนะนำด้วยนะค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

จากคุณ : Irish girl - [ วันมหาสงกรานต์ (13) 21:10:08 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป