CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

จะแต่งงานกับแฟนอเมริกัน แต่ยังถือวีซ่า F1 อยู่ จะทำเรื่องเปลี่ยนวีซ่ายังงัยคะ

มีใครมีความรู้เรื่องเปลี่ยนวีซ่าจาก F1 เป็นวีซ่าคู่หมั้น หรือว่าวีซ่าแต่งงานบ้างมั้ยค่ะ ( เอ๊..มีหรือเปล่าวีซ่าแต่งงาน )
    คือว่าตอนนี้อยู่ที่เมกา แล้วก็ถือวีซ่า F1 อยู่ แฟนเป็นคนเมกันค่ะ ถ้าจะจดทะเบียนแต่งงานกัน
    เราต้องกลับเมืองไทยก่อนหรือเปล่าคะ แล้วก็ให้แฟนทำเรื่องจากทางนี้ไป หรือว่าเราไม่จำเป็นต้องกลับเมืองไทย
    สามารถจดทะเบียนแต่งงาน แล้วก็เดินเรื่องที่สถานทูตที่ LA ได้เลยอ่ะค่ะ
    ยังงัยขอความเห็นจากคนที่รู้ หรือมีประสบการณ์ด้วยนะคะ ขอบคุณมากๆ ค่ะ

จากคุณ : Pimpa - [ 23 เม.ย. 49 03:50:00 A:68.231.139.14 X: ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป