CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ขอโทษครับ แม่คืออะไร

ขอมาใช้เนื้อที่ ประมาน ซักไม่เกิน 1เซ็นในหน้า แม่บ้านหน่อยนะครับ

^^

ถ้าไม่ เห้นว่าข้อความผมมันเป็นขยะจนเกินไปนะครับ สามารถแจ้งลบได้เลยถ้า ต้องการ

ผมชื่อ dual_core นะครับ ขอไม่เปิดเภยชื่อจริง

ถ้า คนที่รู้ก็รู้กันแล้ว

ผมเป็นเด็กทีมีปัญหา มาเรื่อยๆจริงๆ เริ่มวัยรุ่นก็เงี้ยแหละครับ

^^  ผมอยากรุ้จริงๆเลยว่า  คนเป็นแม่

ความรักทีมีต่อลูกมันเป็นยังไงครับ^^

ผมจะเล่าเรื่องชีวิตปีที่แล้วของผมให้ฟังครับ^^

ผมไปญี่ปุ่นมาก่อน  ประมาน 2-3เดือน  ไปอยู่คนเดียว ตอนเอาเดือน ที่2-3

ใช้เงินฟุ่มเฟื่อย มาก  เรียกได้ว่า ช่วงนั้นนี่ เมาจริงๆ

พอกลับมา นิสัยเดิม ยงไม่หายครับ^^

พอ ขอ กับพ่อแม่แล้วไม่ได้ ก็จะหงุดหงิด ทำลายของ ในบ้านไปทั่ว

จนวันหนึ่งพ่อกับแม่ ทนไม่ไหว หรือ เป้นอะไรไม่รู้นะครับ

^^

ตอนนั้น ผมไปที่ Office พ่อ   หลังจาก ทานอาหารเที่ยงเสร็จ

ผมได้หลับไปบน เก้าอี้ทำงานพ่อ หลังจากผมตื่นขึ้นมา

มีผุ้ชาย   ผิวสีแทนๆ   ประมาน เกือบ 10 คน

ตอนแรก ผมเข้าใจว่า   จะมาลักภา ตัว  ปราฏกว่า ^^

เค้ากลับ บอกว่าจะพาไปโรงพยาบาล ตรวจดูสมองนิดหน่อย แล้วก็กลับ

ตอนแรกผมไม่เชื่อ ทำไมต้อง   มีคนมาเยอะขนาดนี้   แล้วญาติ ผม  ที่เป็นน้องของแม่  เค้าเดินมาบอกว่า ไม่มีอะไรหรอก ไป

ตรวจดูแปปเดียวแล้วก็กลับ  

ผมบอกไม่เชื่อยังไงก็จะกลับบ้านให้ได้

ผมเข้าใจว่า คนที่ ซื้อสัตย์กับผม  สุดท้าย ก็หนีไม่พ้น อำนาจ ครับ^^

คนขับรถ  นั่นเอง  แม่กับพ่อตงสั่งให้ยังไง ก็ต้องพาไปโรงพยาบาลให้ได้

เนื่องจากผมลองดทรไปหา แม่ดู  แล้วโทรติดแม่บอกรออยู่ที่โรงพยาบาล

ผมเชื่อใจแม่จริงๆ  ขอย้ำว่าตอนนั้นเชื่อเลยว่า

แม่อยู่ด้วยไม่เป็นไร   ^^  พอไปถึง เค้าพาผมไป

แผนก จิตเวยช์  ครับ^^

หลังจากเข้าไปเค้าพาผมเข้าไปใน ห้องพัก แล้ว หมอก็เดินมาบอกว่า

หมอว่า  (ชื่อผม****)ควรจะพักอยู่ซัก2-3 คืน

เห้น (ชื่อผม****)  เพลียๆ  

ผมบอกว่ายังไงก็ไม่เอาครับ^^  ตอนนั้นผมบอกได้เลยว่า

ก้าวร้าวมากเลย  ผมเห็นพ่อมาที่เคาเตอร์ พอดี พ่อเดินมา

ผมเลยถามพ่อว่า พ่อนี่มันอะไรเนี่ย ขอกลับไปนอนที่บ้านแล้วเด่วค่อยมาไมได้หรอ

หมอเค้าเลยกันพ่อผม ออกไป  แล้วพ่อผมก็ร้องไห้

ตอนนั้นผมบอกได้เลยว่าเร่มสับสนมาก

แล้ว  เจ้าหน้าที่โรงพยาบาล  ก็มาจับตัวผม   ผมงงมากเลย

หมอบอกว่า ฉีดยาเลยละกัน

ประโยคสุดท้ายที่ผมได้พูดกับพ่อไปคือ

"พ่อทำกับ***แบบนี้หรอ"

ผมเชื่อใจทั้งพ่อทั้งแม่  แต่พ่อกับแม่ กลับทำแบบนี้

^^   หลังจากนั้น ผมก็โดนมัดบนเตียง  โดนฉีดยา หลับไปประมาน  3-4 วัน  แบบไม่รู้เรื่องเลย

ตอนแรก  ทีมแพทยช์เข้าใจว่า ผมเป็น โรคอารมณ์แปรปรวน

ปรากฏว่า พาผมไป  ตรวจสมองหลังจากที่ผมมีสติได้ประมาน 2 วัน  ผลออกมาหลังจากนั้นไม่เกินอาทิต

ผมต้องเข้าไปอยู่  ประมาน 2-3 เดือน ^^

โดยที่  การวินิจฉัย ออกมาบอกว่า ผมเป็นแค่

การกระทำไม่เหมาะสม แค่นั้น ไม่ต้องทานยา ไม่ต้องทำอะไร ไม่ได้เป็นอะไร

แต่กลับให้ผมอยู่2-3เดือน และ มีแพทย์ มาตรวจผมแล้วคอยจด การกระทำ ทุกๆอย่าง

รู้สึกเลยว่า  ^^  ชีวิตนี้ ไม่ใช่ของผม ตั้งแต่นั้นมา

ผมเข้าใจว่า    

แม่คงคิดได้ว่า   1ถ้าผมเป็นโรคจิต ผมคง หาย กลับออกมาสบาย 2 ถ้าผมไม่ได้เป็น ผมจะหวาดระแวงแม่ตลอดไป

ผมได้ข้อ2 ครับ^^

และมันเป็นแบบนั้นจริงๆ  

การที่การกระทำผมกร้าวร้าว  ไม่ได้แปลว่า  มาจาก

แม่ไม่ได้ซื้อของให้ผม ผมเลยพังนู่นพังนี่

แม่ไม่เคยมานั่งคุยกับผม ^^

แม่ไม่เคยรู้เลยว่า ผมมีบางอย่างที่  เสียใจขนาดไหน

ผมร้องไห้เกือบทุกคน ตั้ง หลาย ปี  แม่ไม่เคยรู้  สิ่งที่แม่รู้

คือการกระทำ

ทุกวันนี้  ผมมีทำลายของอยุ่บ้าง  บอกได้เลยว่า

ผมกลัวแม่จนตัวสั่น  ว่าจะส่งคนมาจับตัวอีก

หวาดระแวงไปหมด  

อยากจะบอกว่าเสียใจจริงๆ  ที่คนเป็นแม่ ยังไม่อยู่ข้างลูก

^^  ไม่มีเลย ที่แม่จะมาบอกว่า  **เป้นไรมั้ย

***ไม่ไปเรียนไม่เหงาหรอ

2-3วันนี้ผมคุยแล้วทะเลาะกับแม่ทางโทรศัพ

ผมทะเลาะว่า   ที่ทุกคน ในบริสัท ของแม่

กลัวผมจริงๆแล้วไม่ใช่ เค้าหนะ เกลียดผมน่าจะมากกว่า นะ^^

ผมเกิดมาไม่ได้ทำประโยชน์อะไรเลย   รู้สึกเป็นส่วนเกินของบ้านจริงๆ

รู้สึกเหมือนเป้นแค่ก้อนโปรตีน  ที่  มีปาก มีมือไว้ทำลายของ

แม่มองเห็นผมแค่นั้นตลอดมา ^^

ผมโทรไป เลขาแม่รับสาย

ผมลองโกหกดูว่า ผมจะกระโดดลงมาจากชั้น 2

คำคอบที่ได้คือ "ตามใจ อยากทำก็ทำ"

ผมมีสิทโดนจับไป โรงพยาบาลอีกทีวันนี้  

ถ้าเป็นแบบนั้น ^^ผมอาจจะไมได้ออกมาอีกนาน  

หวาดระแวงแม้กระทั่งเสียงลม  กลัว จนตัวสั่นแล้วครับตอนนี้

เป็นโรงบาลรัท ที่อยุ่ในกทม.  เกีย่วกับมหาลัย บางที่  

กลัว มากเลย มือสั่นไปหมดแล้วครับ^^

ผมฝันร้ายถึง  ตอนที่โดนจับ ไปฉีดยา บ่อยมากครับ^^

ถ้าผมไม่ไปไหนวันนี้  และถ้ากระทู้ยังไม่โดนลบ จะมา เล่าต่อครับ

^^  

แก้ไขเมื่อ 25 เม.ย. 49 15:18:01

แก้ไขเมื่อ 25 เม.ย. 49 15:14:15

จากคุณ : dual_core - [ 25 เม.ย. 49 15:10:49 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป