CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ช่วยด่วนครับ เจ้านายฝรั่งรักประเทศไทยอยากจะมาอยู่ไทยปลายปีนี้

เจ้านายเป็นชาวยุโรปอิตาเลี่ยนครับ มาเที่ยวเมืองไทยระยะสั้นๆหลายครับ เป็น สิบครั้งขึ้น
    อยากจะมาอยู่เมืองไทยหลังเกษียณอายุ
    อีเมล์มาว่า ถ้าจะมาทำวีซ่าสำหรับคนที่เกษียณเเล้วต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง ผมอยากทราบครับว่าต้องใช้เอกสารอะไร ติดต่อที่ไหน เขาจะมาอยู่ปลายปีนี้

ปล เจ้านายเขาเป็นคนดีมากครับ รักประเทศไทยมาก รักในหลวงมาก เวลายืนตรงเคารพในหลวงก่อนดูหนังเขาจะซึ้งมากที่เห็นในหลวงทรงงานหนัก เขาอยากเป็นคนไทย เวลาใครว่าประเทศไทย เขาก็จะออกรับเเทน ตอนซึนามิ ก็ให้ลูกน้องในบริษัทธิเเละตัวเจ้านายเองช่วยกันบริจาคเงิน เเละก็ทำจดหมายไปถึงผู้ว่าการเมืองที่เขาอยู่ ให้เลิกจุดพรุฉลองปีใหม่เเล้วเอางบที่เฉลิมฉลองมาบริจาคมาช่วยผู้ประสพภัยให้กับประเทศไทย เเละเอเชีย และเก็บภาพเเละหนังสือพิพพ์ต่างๆที่ชาวต่างชาติชื่นชมน้ำใจคนไทยที่ได้ช่วยเหลือชาวต่างชาติตอนซึนามิ เเสกนเเล้วอีเมล์มาให้ผมดู

ช่วยเจ้านายผมด้วยนะครับ เขาอยากอยู่ไทยใจจะขาด
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ

จากคุณ : Antique - [ 27 เม.ย. 49 19:20:13 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป